เมื่อเดือนมิถุนายน 2563 วิทยากรประจำศูนย์ดิจิทัลฯ มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ได้รับเกียรติจากภาคเอกชนให้ไปร่วมบรรยายให้แก่ผู้ประกอบการด้านอาหารและสมุรไพร หัวข้อ Digital Mindset ซึ่งจัดโดย สำนักงานส่งเสริมวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อม(สสว.) และ สถาบันอาหาร ณ จังหวัดร้อยเอ็ดและ จังหวัดขอนแก่น เพื่อส่งเสริมให้ผู้ประกอบการที่เข้าร่วมอบรม เกิดแรงบันดาลใจและมุมมองต่าง ๆ เกี่ยวกับการประยุกต์ใช้เทคโนโลยีดิจิทัลในการยกระดับคุณภาพของสินค้าและบริการต่อไป
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/q_lossy,ret_img,w_2048,h_1536/https://dc.ksu.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/01/106125837_1971008849699065_3072558361694193452_o.jpg)